CÔNG TY CỔ PHẦN XUẤT NHẬP KHẨU Y TẾ DOMESCO

CÔNG TY CỔ PHẦN XUẤT NHẬP KHẨU Y TẾ DOMESCO

Tìm kiếm...

Sản phẩm

Thuốc hóa dược / Giảm đau, hạ sốt / Giảm đau không opi - hạ sốt - chống viêm không steroid

Dopagan Extra

Dopagan Extra

Dopagan Extra

(Thuốc giảm đau không có opi, thuốc hạ sốt, chống viêm không Steroide)

- Giảm đau từ nhẹ đến vừa, bao gồm: Đau đầu, đau nửa đầu, đau bụng kinh, đau cơ bắp, đau họng, đau răng, đau nhức do cảm lạnh hay cảm cúm, sốt, đau sau khi tiêm vaccin, đau sau khi nhổ răng hoặc sau các thủ thuật nha khoa.
- Hạ sốt.

THÀNH PHẦN: Mỗi viên nén dài chứa:
    - Paracetamol:  500mg
    - Cafein:  65mg
    - Tá dược: Avicel, Starch 1500, Povidon, Croscarmellose sodium, Magnesi stearat, Aerosil vừa đủ một viên nén dài. 

DẠNG BÀO CHẾ: Viên nén dài. 

QUY CÁCH ĐÓNG GÓI:  
    
Hộp 2 vỉ x 10 viên; 5 vỉ x 10 viên; 10 vỉ x 10 viên.

CHỈ ĐỊNH:
    - Giảm đau từ nhẹ đến vừa, bao gồm: Đau đầu, đau nửa đầu, đau bụng kinh, đau cơ bắp, đau họng, đau răng, đau nhức do cảm lạnh hay cảm cúm, sốt, đau sau khi tiêm vaccin, đau sau khi nhổ răng hoặc sau các thủ thuật nha khoa.
    - Hạ sốt.

CHỐNG CHỈ ĐỊNH:
    - Mẫn cảm với paracetamol hoặc bất cứ thành phần nào của thuốc.
    - Thiếu hụt men glucose-6-phosphate.
    - Bệnh nhân suy gan nặng. 

LIỀU LƯỢNG VÀ CÁCH DÙNG:
    * Liều dùng:
    Người lớn (kể cả người cao tuổi) và trẻ em trên 12 tuổi: Liều khuyến cáo là 1 – 2 viên/lần. Nếu cần dùng nhắc lại sau 4 đến 6 giờ. Liều tối đa là 8 viên/ngày.
    * Cách dùng:
      - Uống thuốc với một cốc nước đầy.
      - Không dùng thuốc vào buổi tối, có thể gây mất ngủ (do trong công thức có cafein).
    * Chú ý:
      - Không nên sử dụng thuốc này cùng với các chế phẩm khác có chứa paracetamol.
      - Không được dùng quá liều chỉ định.
      - Không được dùng paracetamol để tự điều trị giảm đau quá 10 ngày ở người lớn hoặc quá 5 ngày ở trẻ em, trừ khi do thầy thuốc hướng dẫn, vì đau nhiều và kéo dài như vậy có thể là dấu hiệu của một tình trạng bệnh lý cần thầy thuốc chẩn đoán và điều trị.
      - Không dùng paracetamol cho người bệnh sốt trên 39,5 oC, sốt kéo dài trên 3 ngày hoặc sốt tái phát, trừ khi do thầy thuốc hướng dẫn. Vì sốt có thể là dấu hiệu của một bệnh nặng, sử dụng các thuốc hạ sốt có thể che lấp tình trạng bệnh của người bệnh. 

XEM THÊM CHI TIẾT TẠI ĐÂY!

các sản phẩm cùng loại

Dosidiolxem sản phẩm

Dosidiol

Piroxicam 20mgxem sản phẩm

Piroxicam 20mg

DOTOUX  PLUSxem sản phẩm

DOTOUX PLUS

Dopagan 650mgxem sản phẩm

Dopagan 650mg

Dopagan 500mg (viên nén dài)xem sản phẩm

Dopagan 500mg (viên nén dài)

Dopagan 500mg (viên nén)xem sản phẩm

Dopagan 500mg (viên nén)

MELOXICAM 7,5mgxem sản phẩm

MELOXICAM 7,5mg

Celecoxibxem sản phẩm

Celecoxib

Dopagan Babyxem sản phẩm

Dopagan Baby

Paracetamol F.Bxem sản phẩm

Paracetamol F.B

Dozoltac (Para + Chlorphe)xem sản phẩm

Dozoltac (Para + Chlorphe)

Mefenamic 500mgxem sản phẩm

Mefenamic 500mg

Dopagan 500mg (Viên nang)xem sản phẩm

Dopagan 500mg (Viên nang)

Dopagan-Effervescent 500mgxem sản phẩm

Dopagan-Effervescent 500mg

Dopagan-Effervescent 250mgxem sản phẩm

Dopagan-Effervescent 250mg

Dopagan-Effervescent 80mgxem sản phẩm

Dopagan-Effervescent 80mg

Dopagan-Effervescent 150mgxem sản phẩm

Dopagan-Effervescent 150mg

Doaxan-Sxem sản phẩm

Doaxan-S

Dotoux Extraxem sản phẩm

Dotoux Extra

Dopagan Extraxem sản phẩm

Dopagan Extra

Doresylxem sản phẩm

Doresyl

CÔNG TY CỔ PHẦN XUẤT NHẬP KHẨU Y TẾ DOMESCO

http://domesco.com/
http://domesco.com/catalog/view/theme/
http://domesco.com/pictures/catalog/logo/title.png
http://domesco.com/pictures/catalog/logo/titlemobileNew.png